Click เพื่อเข้าสู่เว็บหรรษาใหม่
ดาราไทย
ดาราเอเชีย
ดาราฮอลลีวูด
คนดังหลังจอ
คนดังจากข่าว
คนดังในอดีต
Photo
Ishihara Satomi | ซาโตมิ อิชิฮาระ
Ishihara Satomi

ซาโตมิ อิชิฮาระ เป็นนักแสดงวัยรุ่นและดีเจชื่อดังของญี่ปุ่น ด้วยบุคลิกแบ๊วสุดๆ โดยไม่ต้องแอ๊บ และทักษะทางการแสดงอันหลากหลาย ทำให้เธอกลายเป็นที่รู้จักจากแฟนหนังและละครโดยทั่ว ผลงานสร้างชื่อนอกจากรายการวิทยุของเธอเองแล้ว ก็มีละครโทรทัศน์ชุด H2, Waterboys 2 ก่อนหน้านี้เธอเคยเล่นบทเล็กๆ ในหนังของผู้กำกับอิซาโอะ ยูกิซาดะ เรื่อง Year One in North

Name: 石原さとみ / Ishihara Satomi
Real Name: 石神国子 / Ishigami Kuniko
Date of Birth: December 24th, 1986
Birthplace: Tokyo
Height: 157 cm
Star Sign: Capricorn
Blood Type: A
Talent Agency: Horipro
Official Website: http://www.ishiharasatomi.jp/

Leave a comment
Name:
Comment: