Click เพื่อเข้าสู่เว็บหรรษาใหม่
ดาราไทย
ดาราเอเชีย
ดาราฮอลลีวูด
คนดังหลังจอ
คนดังจากข่าว
คนดังในอดีต
Photo
Nobuaki Kaneko | โนบุอะกิ คาเนโกะ
Nobuaki Kaneko

Nobuaki Kaneko (金子ノブアキ) เป็นนักแสดงและมือกลองหลายวงมาก เค้าเกิดเมื่อ วันที่ 5 มิถุนายน 1981 ใน Shimokitazawa, Setagaya, โตเกียว พ่อของเค้าเป็นมือกลอง Johnny Yoshinaga และแม่ของเค้าเป็นนักร้อง Mari Kaneko (ตอนนี้หย่ากันแล้วค่ะ )

ชื่อจริงของเค้าคือ 金子信昭 ( ก็ Nobuaki นั้นอ่ะล่ะค่ะ แต่เขียนต่างกัน ) ชื่อเล่นของเค้าคือ อั๊คคุง และ N.K ปัจจจุบันเค้าอยู่วง RIZE กับน้องชายหรือพี่ชายของเค้า มือเบส KENKEN นั่นเอง

Name: 金子ノブアキ
Name (romaji): Kaneko Nobuaki
Real name: 金子統昭
Profession: Musician and actor
Birthdate: 1981-Jun-05
Birthplace: Setagaya, Tokyo, Japan
Height: 178cm
Star sign: Gemini
Blood type: B

cr. zaizai_lover


Leave a comment
Name:
Comment: